ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-01-2010, 10:37   #8
traitap
Member

Car Brand: Corolado
Engine Type: 1 JZ VVTi
คะแนน: 0 traitap is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bdpt อ่านกระทู้
ขอบคุณมากครับ
ผมลองลื้อดูแล้วครับแต่ที่สงสัยคือแล้วไอ้ท่อยางเส้น เล็กๆมี เช๊กวาจ์ว เส้นนี้มันไม่ได้ช่วยระบายหรือช่วยรักษาแรงดันเลยหรื อครับ
เรียนถามเป็นความรู้ครับ
ขอบคุณครับ
ที่ท่อระบายของดีแมกมีสองเส้น เส้นแรกไดมิเตอร์ประมาณ 1 นิ้ว มีเช็ควาวล์ และก็อีกเส้นท่อเล็กที่บอกไว้ แต่เนื่องจากน้ำมันดีเซลมันมีแรงดันน้อยรถจึงไม่ได้อ อกแบบรองรับไว้ให้มีชาร์โคว์ช่วยรับการระบายครับและท ี่ฝาน้ำมันก็ไม่มีช่องหายใจด้วย ถ้าคุณเปิดฝาน้ำมันรถคุณดูคุณจะได้ยินเสียงลมอัดออกม าอย่างแรงเหมือนเปิดขวดน้ำอัดลมเลยที่เดียว ผมจึงให้เจาะช่องหายใจเล็ก เล็ก ไว้ตรงฝาเติมน้ำมันเมื่อมันมีแรงดันออกมามันจะมี่ช่อ งออกทางฝาน้ำมันได้ไงละครับ
traitap is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to traitap For This Useful Post:
bdpt (29-01-2010), Lucky (03-06-2011)