ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2008, 20:23   #1
ryuruntaro e22ky
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ryuruntaro e22ky

คะแนน: 18 ryuruntaro e22ky is on a distinguished road
ขอคำปรึกษาเรื่อง เบรค ครับ

ไม่ได้โพสซะนาน เพราะมันยังไม่เกิดอาการ แต่ตอนนี้เรื่องเกิดครับ เอาเลยแล้วกัน ผมใช้สตราด้า วาง 1j-ge แล้วไปเปลี่ยนหม้อลมเบรคชนิด ชั้นครึ่งของ นิสสันอืม..น่าจะโทราโน นะ หลังจากนั้นมันเกิดอาการ คือว่า ในขณะที่เราขับรถในความเร็วแล้วยกคันเร่งเพื่อ ชลอรถ ที่คาลิปเปอร์เบรคมีการจับ(เหมือนเหยียบเบรค) ทั้งๆที่ยังไม่ได้แตะเบรคด้วยซ๊ำ ต้องใช้เท้าสะกิดแป้นเบรคขึ้นมา ทำให้การเร่งเครื่องเพื่อต่อเนื่องหลังจากยกคันเร่ง ช้ามากครับ ไม่ทราบท่านใดพอมีข้อมูลเพื่อแก้ไขบ้างครับ ขอรบกวนหน่อย ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
ryuruntaro e22ky is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม