ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2012, 00:05   #3
mojoandeve
Junior Member

รูปส่วนตัว mojoandeve

Car Brand: Sport rider
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 mojoandeve is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukritt อ่านกระทู้
แก๊ส Gi ตอนสตาร์ตตอนแรก ใช้น้ำมันสตาร์ต จนกว่าจะร้อน 40-45 องศา แล้วจะตัดเป็นแก๊ส ตอนเครื่องเย็นปกติ ตัววอล์มเครื่องจะทำงาน รอบเครื่องผมจะขึ้นไป 1400-1500 แล้วค่อยๆ ตกลงมา จนกว่าเครื่องจะร้อน นะครับ

เครื่องร้อนก็ปกติ 500-900 แล้วแต่ชดเชยจังหวะแอร์ทำงาน

เครื่องเย็นแล้ว รอบ 400-500 ผมว่าผิดปกติแล้วนะครับ ลองเหยียบคันเร่ง ช่วยให้ร้อนไวไว ก่อนดีไหม
ขอบคุณครับ ของผมใช้น้ำมันสตาร์ทเหมือนกันแต่รอบต่ำจนเกือบดับก่ อนแล้วค่อยๆสูงขึ้น ถามช่างบอกน่าจะเป็นที่กรองน้ำมันอุดตัน เพราะตัวเซ็นเซอร์อุณหภูมิอะไรซักอย่างนี่ก็เพิ่งเปล ี่ยนไป
อีกอย่างที่สังเกตเห็นคือพอลองเปลี่ยนจากแก๊สเป็นน้ำ มัน (ตอนรถจอด) รอบจะตกลงมาเหลือ 400-500 จากเดิม 1000-1200 (เกียร์N)แล้วจึงค่อยๆสูงขึ้น บางครั้งก็รอบตกจนดับเลย
mojoandeve is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม