ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2009, 22:50   #165
apichart
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 apichart is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yokee_1 อ่านกระทู้
ขอปรึกษาหน่อยครับ แอร์รั่วครับเป็นตั้งแต่วางเครื่องเสร็จแล้วครับ เติมน้ำยาแอร์เดือนละครั้งครับ เราจะมีวิธีดูไหมครับ(มันรั่วเป็นตามดค่อยๆออกครับ) ไม่เห็นเป็นคราบน้ำมันเลยครับเลยไม่รู้จะเช็คไงครับ ท่านใดมีวิธีดีๆแนะนำบ้างครับ
ถ้าต้องเติมน้ำยาเดือนละครั้งนี่เสดงว่ารั่วแยะแล้วล ะ ทำไมร้านที่เติมน้ำยาเขาไม่เช็ครั่วให้ละครับหรือถ้า เขาบอกว่าหาไม่เจอก็เปลี่ยนร้านเติมใหม่เลยดีกว่า ทุกครั้งที่เราเติมน้ำยาแอร์ควรจะตรวจหารอยรั่วด้วยน ะ
apichart is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม