ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-07-2016, 05:13   #4
boost
Member

รูปส่วนตัว boost

Car Brand: BMW E34 525IA
Engine Type: 1JZ Turbo
คะแนน: 17 boost is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s.thenat อ่านกระทู้
คือตอนนี้คอมแอร์ดังมากเหมือนลูกปืนแตกเลยเวลาเปิดแอ ร์ ดังสนั่นเลยครับ แกรกๆๆๆๆๆๆ ผมเคยเปลี่ยนมาสองครั้งคอมตรงรุ่นได้พักเดียวก็อาการ เดียวกันเลยครับ เลยจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

- รถผมเครื่อง Jbo เดิม ๆ ถ้าจะเปลี่ยนคอมแอร์สามารถเอาคอม J VVTI มาเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ แปลงหัวหน่อย แต่แรงอัดเคยมีคนบอกว่ามันสู้ของเดิมตรงรุ่นไม่ได้ แต่ผมกลัวเป็นเหมือนเดิมครับ ท่านใดมีข้อมูลพอจะแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ
รถผมเคยเป็นแบบคุณเป๊ะเลย เปลี่ยนคอมเชียงกงไป2รอบ สุดท้ายรอบ3ยอมจัดหนัก เปลี่ยนคอมบิ้วทั้งลูก ไปจบที่ร้านราชันต์แอร์ อยู่หน้าปากซอย รพ.ปิยมินทร์ ถนนบางนาตราดครับ โดนไปหมื่นกว่า แต่จบเลย

ร้านแอร์อื่นๆที่ใช้บริการแล้วดีมาก
1. หัวหมากแอร์ อยู่หลังเดอะมอลล์รามคำแหง ไล่สายไฟ ทำระบบแอร์เก่งมาก รถผมsetให้พัดลมหม้อน้ำทำงานพร้อมกับพัดลมแอร์ ร้อนแค่ไหนก็เอาอยู่ แต่ดึงโหลดไฟของรถเวลาพัดลมทำงานเยอะหน่อย

2. ศรีวิชัยแอร์ ซอยแบริ่ง 48 จากปากซอยประมาณ200เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือครับ ร้านนี้ทำงาานละเอียด วิเคราะห์ตรงอาการ ฝีมือดี ราคาไม่แพงครับ

ลองปรึกษาทั้ง3ร้านนี้ แล้วเปรียบเทียบค่าใช้จ่ายดูนะครับ
boost is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to boost For This Useful Post:
kittithat i. (28-07-2016)