ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-07-2008, 15:42   #13
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชายต้น อ่านกระทู้
ถ้าน้ำมันไฟวิ่งไปวิ่งมา แต่แก๊สไฟไม่วิ่งหรือติดด้านซ้าย ฟันธงส่วนผสมบางครับ
มันสงสัยตรงที่รถมันก็วิ่งไม่อืดหนะซิครับ

อย่างนี้ต้องลองปรับพาวเวอร์วาล์วเพิ่มเเก็สใช่ไหมคร ับ
ถ้าปรับเพิ่มเเล้วไฟมันจะมาป้วนเปี้ยนตรงสีส้มค่าพอด ีในรอบเครื่อง 2000-3000 ขึ้นไปถูกไหมครับ
ถ้าเราเพิ่มเเก็สจนได้กลิ่นเเก็สเหม็นๆอย่างนี้เท่าก ับว่าเเก็สมามากจนล้นใช่ไหมครับ
ถ้าเราเพิ่มเเล้วยังไงไฟมันก็ยังเเสดงว่าบางต้องไปแก ้ที่ไหนต่อครับ

สงสัยที่ว่าหม้อต้มจ่ายเเก็สไม่พอที่คือมันไม่ว ิ่ง หรือ ปรับเเล้วยังไงค่าที่เเสดงมันยังบางไม่เลิกถูกไหมครั บ

ตอนนี้สงสัยที่ว่าหม้อต้มที่ผมใช้นี่มันพอไหมหน ะครับ

ขออภัยที่ถามซอกเเซกเพราะอย่างทราบข้อมูลเพื่อมาวิเค ราะห์ให้หายสงสัยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummeter : 23-07-2008 เมื่อ 05:34.
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม