หัวข้อ: จะวาง2Jz ge VVti
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-07-2013, 22:06   #21
akkhiman
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว akkhiman

Car Brand: tiger
Engine Type: 2JZ-GE-VVTi
คะแนน: 0 akkhiman is on a distinguished road
ของผมเป็น2JZ-GE VVT-I วางในบอดี้Tiger 4x4 ณ ตอนที่ทำโดนไป65000 บาท มีเครื่อง ชนเกียร์เดิม เสียค่าหัวหมูเพิ่มเอง มีชุดแก๊สรวมอยู่ด้วย เป็นระบบดูดหม้อต้ม tomasetto ทำอยู่ขอนแก่นครับ

อันนี้แนะนำนะครับ เคยอ่านเจอข้อมูล รู้สึกว่าเครื่องตัว2JZ-ge vvt-i เครื่องเป็นตัวใหม่ก็จริงแต่ก้านสูบบางกว่าตัวGEธรรม ดา ถ้าขับแบบโหดลองๆมองGEดูนะครับ ไอ้ที่ผมวางเพราะโดนร้านบอกว่าเครื่องใหม่กว่า
akkhiman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม