ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-01-2010, 21:39   #5
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ผมอ่านที่คุณเขียนมาไม่ค่อยเข้าใจ แต่ว่า โดยหลักการแล้ว รีเลย์เปิดวงจรนี้ จะเป็น รีเลย์ มาตราฐานของ โตโยต้า (รุ่นเก่า) ซึ่งไม่ว่า จะเป็นเครื่องรุ่นอะไร เขาก็ใช้ รีเลย์เปิดวงจรเดินสายไฟ แบบมาตราฐานครับ (เป็นรีเลย์ที่มี ปลั๊ก 5 ขา) เป็นรีเลย์ที่ รับสัญญาณสตาร์ท (ST1) และ สัญญาณ FC จึงจะปล่อยสัญญาณออกมาให้ FP พ่วงไปที่ ปั๊มติ๊ก ครับผม

เมื่อก่อนนี้ ผมก็มีผังวรของรุ่น 1JZ-GE (เป็นรุ่นเก่า ซึ่งรุ่นใหม่ๆเขาใช้ FPC กันแล้วครับ) เช่นกัน แต่ว่า ตอนนี้ หาไม่เจอครับ

แต่ว่า ถ้าคุณไม่สนใจเรื่องต้องเป็นผัง 1JZ แล้ว ผมก็มีผังที่เดินวงจรไฟฟ้า ของรีเลย์เปิดวงจร ของเครื่องรุ่นอื่นๆ ที่เป็นภาษาไทยด้วย สนใจมั้ยครับ ถ้าสนใจ ก็แจ้งกลับมา ผมจะลงรูปไว้ให้ดูครับ
สนใจครับ
mr.tu is offline