หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2010, 13:05   #355
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กัน อ่านกระทู้
ดูแรงม้าของหม้อใช้ได้คราวๆเท่านั้น เพราะปัญหาอยู่ที่แรงบิดของเครื่องยนต์ที่มาในรอบต่ำ พวกเครื่องชักยาวเป็นส่วนใหญ่เช่นคัมรี่เครื่อง2000ใ ช้หม้อซิลเวอร์ถึงจะนิ่ง Sr20 ก็เป็นนิดหน่อย ผมว่าหม้อโกลด์ไม่พอ ก็มีหม้อแบล็กอีกนะ5ร้อยกว่าแรงม้าแต่แพงมาก แต่ถ้าเป็นชุด4สูบมาต่อขนานถ้าอัดก็มีปัญหา ถ้าชุด8สูบกะหม้อโกลด์น่าจะโอเค แป๊ปแก๊ส6หรือ8มิลไม่น่าเกี่ยวกะรถสแตนดาดเพราะมันมา เป็นน้ำ อยู่ที่แรงดันของหม้อคงที่ไหมตอนถูกดูดไปแล้วแรงดันต ่ำไปหรือเปล่า เห็นในคลับมีพี่ที่ใช้สปอตไลเดอร์ใช้หม้อโกลด์แต่ก็ค ิกดาวน์ไม่ได้เลยตัดหมด
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 อ่านกระทู้
เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับเหลือไว้ดีกว่าขาดครับ จะได้ไม่ต้องเบ่งหม้อต้มครับ หม้อทองน่าจะเหลือเฟือนะครับ เพราะมีพี่คันนึงวางยูฝาครอบ รูหัวฉีด2.5 แรงดัน1.3 เอง วิ่งบ้าเลือดไม่มีสะดุด ถ้าเป็นvvti. คงไม่น่ามีปัญหาครับ
ขอบคุณครับ ไปหม้อต้มทองแน่นอนครับ
pakapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม