ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2009, 09:25   #2
retro_boy
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว retro_boy

Car Brand: ISUZU-TFR
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 retro_boy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gball อ่านกระทู้
1. ผมใช้ e36 เครื่อง jzgte ตอนนี้พัดลมไฟฟ้า 2 ตัวจะติดตลอดเวลาตั้งแต่ตอนบิดกุญแจแก๊กที่ 2 ก่อนสตาร์ท ผมอยากเดินสายไฟพัดลมไฟฟ้าใหม่ ที่ถูกต้องผมเข้าใจว่าพัดลมต้องติดตอนสตาร์ทเครื่องแ ล้ว ใช่ไหมครับ แล้วผมรู้สึกว่าตอนนี้พัดลมจะหมุนจังหวะแรงตลอด ไม่มีผ่อนลงมาจังหวะเบาเลยครับ ทั้งที่แต่ก่อนจะมีจังหวะเบา จังหวะแรง โดยนั่งในรถจะรู้สึกได้เวลาติดจังหวะแรง ไม่รู้ทำไมตอนนี้ทำไมจังหวะเบาจึงหายไป ผมอยากไล่สายไฟพัดลมใหม่ ไม่ทราบว่าแถวพระราม 3 หรือบริเวณใกล้เคียงมีร้านไหนเดินสายไฟพัดลมเก่ง ๆ ที่พี่ๆ เคยใช้บริการกันบ้างครับ
2.ตอนนี้รอบเครื่องผมตอนสตาร์ทรอบจะอยู่ที่ประมาณ 1200 รอบ แล้วสักพักจะลงมาที่ประมาณ 7-800 รอบ แต่พอเปิดแอร์รอบจะขึ้นไปที่ประมาณ 1000 รอบนิด ๆ โดยไม่ลดลงมาเลยตลอดทาง ผมรู้สึกว่าคอมแอร์ไม่ตัด สาเหตุเป็นที่อะไรครับ ควรแก้ไขตรงไหนให้ระบบสมบูรณ์เหมือนรถทั่วไปครับ เมื่อเดือนที่แล้วเดินสายไฟมาใหม่ทั้งคับ check code แล้วปกติครับ ไม่มีขึ้นครับ
3. รถผมติดแก๊ซแบบ ฟิกมิกซ์ มา ลองวิ่ง เติมแก๊สมา 3 ถัง คำนวนแล้วกินโลละ 2.7 - 3 บาท ไม่ได้ซัดเลยวิ่งไม่เกินร้อย รู้สึกว่าทำไมกินกว่าคนอื่นครับ คอนติดพี่เคบอกว่า O2 sensor ของผมเสียวัดค่าไม่ได้ ถ้าเปลี่ยนแล้วจะประหยัดแก๊สขึ้นไหมครับ ยังหามาเปลี่ยนไม่ได้เลย แล้วราคาตัวละประมาณเท่าไหร่ครับ หาซื้อที่ไหน แล้วตอนนี้กลิ่นแก๊สปลายท่อแรงมาก ถ้าจูนใหม่กลิ่นจะลดลงไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
1.หาเทอร์โมสตัท มาใส่ครับพัดลมจะทำงานตามความร้อนโดยอัตโนมัติครับ
2.แอร์ไม่ตัดบางทีมีหลายสาเหตุนะครับ ถ้าน้ำยาน้อยแอร์ไม่เย็นคอมก็ทำงานตลอดนะครับ หรืออีกอย่างก็คือสายต่อมาไม่ครบครับ อันนี้ต้องลองไล่ดูครับ
3.แก็สนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วเห็นหลายๆคนบอกว่าดีขึ้นนะครับ

ส่วนเรื่องอู่มีอยู่แถวสุขสวัสดิ์นะครับลองโทรไปคุยด ูครับ 081-170-2994 บอกโมแนะนำมานะครับ
retro_boy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 6 Users Say Thank You to retro_boy For This Useful Post:
Gball (15-09-2009), JZ_P_MAYIM (01-10-2009), Lucky (03-06-2011), MS133 (06-08-2013), PredatorTT (16-09-2009), wk7000 (01-10-2009)