ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-08-2008, 05:47   #2
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojodominan อ่านกระทู้
รถผมพึ่งวาง 1JZ-GTE ลงไปยังไม่เสร็จอยากถามว่าผมควรจะติดแก็สแบบไหนดีmix หรือหัวฉีด
เมื่ออาทิตยืที่แล้วผมก็พึ่งวาง2Jไม่โบลงในดีแมคแคปร ุ่นแรกติดแก็สระบบมิกซ์SUPER รถขับดีมากทั้งน้ำมันและแก็สแต่อืดและรู้สึกว่าจะกิน พอสมควร ผมจึงคิดไม่ตกกับรถตัวเองว่าจะติดระบบไหนดีและต้องเน ้นมั้ยว่ายี่ห้ออะไรคืออยากได้ทั้งประหยัดและขับดีๆอ ะพี่ รบกวนด้วยครับ
- ผมใช้ ฟิก+แลมด้า อยู่ครับ ก็วิ่งดีไม่มีปัญหาครับ ก็แทบไม่ต่างจากน้ำมันครับ ตอนนี้พี่ชายยืมรถไป วิ่งจาก เมืองเลย-กทม ประมาณ 500 โล แก่โทรกลับมาบอกว่า หมดแก็สไปประมาณ 800 บาท จากแต่ก่อนวิ่งน้ำมัน ขาเดียว 2,000 นิดๆ จากพี่ชายแก่ไม่ชอบขับรถแก็สเขายังบอกว่าวิ่งเหมือนเ ดิมจากที่เคยยืมขับครั้งที่แล้วครับ ผมว่าหัวฉีดแพงไปหน่อยแต่ถ้ามีตังหน่อยก็หัวฉีดไปเลย ครับ
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม