ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2013, 21:57   #13
khwan1j
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว khwan1j

Car Brand: L200 cyclone
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 14 khwan1j is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ูู^^^ คุณ ขวัญ ใส่พัดลมตั้งเยอะแยะ อย่างนี้วางเจมา เสียงเดินเบาเงียบๆของเบนซิน โดนพัดลมหน้าข่มเสียงหมด ...เห็นแล้วทำให้นึกถึงคันเก่าเลย วาง J-GE เหมือนกัน ตั้งแต่วางมามีอะไรให้ทำเยอะแยะ จนขายไป วันนี้ก็ยังเหนื่อยอยู่
55+พัดลมแค่2ตัวเองครับ ตัวเล็กพัดลมแอร์ ทำพร้อมสเต๊ป1ของพัดลมวอลโว่ ส่วนสเต็ป2 วอลโว่ทำตามอุณหภูมิน้ำครับ
เสียงพัดลมส่วนตัวแล้วไม่รู้สึกว่าดังเลยครับนั่งในร ถต้องตังใจฟังถึงจะได้ยินเสียงของพัดลม แต่ถ้าอยู่นอกรถเสียงท่อมันก็ดังกลบมั้งครับ55+ ผมโชคดีครับตั้งแต่ใช้ J-GE มายังไม่ได้ทำไรเท่าไหร่เลย ครับ จะทำก็พวกซ่อมบำรุงทั่วไปครับ เช่นถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์เปลี่ยนโซลินอยด์เกียร์ไปตัว เปลี่ยนสายพานไทร์มิ่ง เปลี่ยนพู่เล่ย์ เปลี่ยนปั๊มน้ำ เปลี่ยนซิลต่างๆ พอทำเสร็จก็ใช้ยาวๆมาจะ2ปีแล้วครับ ผมว่าJ-GE มันก็อึดดีนะครับ ไม่เคยงอแงเลย

ผมขวัญครับเพชรเกษม81-เอกชัยบางบอน5-กทม.
khwan1j is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to khwan1j For This Useful Post:
minispy (24-09-2013), SatitpongJ (24-09-2013)