ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-10-2009, 23:31   #7
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ludwig_awsb อ่านกระทู้
งานเข้าเลยดิครับ แก๊สวิ่งได้แต่ต้องสตาร์ทด้วยน้ำมันก่อน คือน้ำมันก็วิ่งได้ครับแต่ต้องเบิ้ลค้างไว้จนหายสำรั กจึงจะออกตัวได้ครับ แล้วเช็คหัวฉีดทำเองได้เปล่าครับ ผมอยู่อยุธยาแต่วางที่นนท์ครับ เครียดเลย
แล้วเราจะรู้ได้ยังใงว่าเขาตัดระบบน้ำมันดีหรือเปล่า ครับ แต่ใช้สวิทอัตโนมัติของ Atx-4

ว่าแต่คุณมูนเป็นอะไรหรือเปล่าครับ ขอโทษท่รบกวนนะครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ludwig_awsb อ่านกระทู้
ตอนนี้ขับแล้วดับเลย งง อายก็อายเปิดเครื่องเสียงมาอย่างเท่
ดับซะงั้น แชะๆ งานเข้าต้องให้เพื่อนมาลากกลับบ้านครับ
เรื่องหัวฉีดรั่วนั้น มีวิธีการแก้ไขอยู่ครับ ไม่ต้องกังวลไปครับ ถ้าคุณไม่มีทักษะทางด้านช่าง ก็ควรให้ช่างทำการแก้ไขให้ครับ ส่วนวิธีการแก้ไขเรื่อง หัวฉีดรั่วนั้น ผมเคยมีเขียนขั้นตอนไว้ หลายกระทู้แล้วครับ ลอง Search หาดูนะครับ (ด้านบนซ้ายของเวปครับ)

ส่วนเรื่องเครื่องดับนั้น เท่าที่ผมสังเกตุ น่าจะเป็นปัญหาจากไดชาร์จ ไม่ชาร์จไฟเข้าแบตฯ จนกระทั่ง แบตฯหมดไฟครับ ลองตรวจดูก็แล้วกันครับ

ทั้ง 2 เรื่อง ไม่ใช่เรื่องใหญ่ หรอกครับ ใจเย็นๆค่อยๆแก้ไขไป เดี๋ยวก็วิ่งปร๋อได้เองครับ
Lucky (03-06-2011), ludwig_awsb (25-10-2009)