ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2014, 10:32   #5
UBOL...
Member

คะแนน: 0 UBOL... is on a distinguished road
อาการของรถผมคือ สตารสเครื่อง 13v เปิดแอร์ เปิดไฟหน้าเหลือ 12v พอขับกลางคืนรถติดๆมากๆลดลงมา11vบ้าง เป็นบางครั้ง ผมไช้ตัววัดโวลท์แบบดิจิตอลเป็นตัวเลข พอ11vมันจะร้องปี๊ป และ15vร้องเตือนเหมือนกัน(แต่ยังไม่เคยถึง15) ..
สตาร์สเครื่องตอนเช้าปกติ ติดง่าย
ทิ้งไว้7วันก็ยังสตาร์สง่าย..

อยากทราบว่า ได้ชารทอ่อนลงมากี่โวลท์เครื่องถึงจะดับ รูปไฟแบทถึงจะโชว์
อาการอย่ารถผมนี้ยังไช้ไปต่อได้อีกนานไหม
อยากจะหาซื้อไดสำรองติดรถไว้สักอัน..
UBOL... is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม