ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2009, 14:01   #14
birch
ClubJZ Web Register

Car Brand: Ford 1959
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 birch is on a distinguished road
คำถามเพิ่มเติมครับ

ตัวที่ผมจะซื้อเป็นตัวอินเตอร์น้ำครับ เป็นเครื่องที่ขายพร้อมโตโยต้าหน้าแหลม ผมลองขับดูแล้วก็ปรี๊ดดีมีรอรอบนิดหน่อย พอรับได้

เจ้าของบอกว่าเป็นเครื่อง210แรงม้า และใช้ลูกสูบของ 1j ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ตามที่เขาบอกหรือเปล่าครับ เพราะตามความเข้าใจตัวอินเตอร์น้ำไม่มี210แรงม้ า

[หมายเหตุ ภาพแรกไม่ได้ถ่ายจากคันที่จะซื้อนะครับ ได้มาจากเว็บนอก เอามาเปรียบเทียบเฉยๆ แต่หน้าตาเหมือนกับตัวที่กำลังจะซื้อน่ะครับ]

เราสามารถเปลี่ยนจากอินเตอร์น้ำมาเป็นอินเตอร์อากาศไ ด้หรือเปล่าครับ

ใจจริงอยากได้เครื่อง 2jz-gte เป็นที่สุด แต่เจ้าของขายพร้อมรถราคา 39,000 ก็เลยสนใจครับ รถยังวิ่งได้เป็นปรกติ แมกซ์16นิ้ว ดิสส์เบรกสี่ล้อของคราวน์ มีโรลบาร์ภายในรถ แอร์+เครื่องเสียง เดินท่อ3นิ้ว เสียงยั่วใจมาก สภาพรถมีบุบบ้างนิดหน่อย

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและน้ำใจของทุกท่านครับ
birch is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to birch For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)