ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2009, 09:50   #10
nitro
Member

คะแนน: 0 nitro is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ birch อ่านกระทู้
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ถามต่ออีกนิดนะครับว่าอินเตอร์น้ำกับอินเตอร์อากาศ การทำงานและสมรรถนะจะแตกต่างกันหรือเปล่าครับ
วัตถุประสงค์เหมือนกันคับ คือ ระบายความร้อนของไอดีก่อนเข้าห้องเผาไหม้ แต่หลักการต่างกัน คือ จะใช้ใช้น้ำ หรือ อากาศในการพาความร้อนออกไป ถ้าจะใช้อินเตอร์น้ำต้องมีตัวปั้นน้ำมาด้วยนะคับไม่ง ั้นก็เปล่าประโยชน์ ส่วนสมรรถนะเครื่องอินเตอร์อากาศจะแรงกว่านิดหน่อย ถ้าอยากจะเล่นแนะนำตัวปลั๊กเทา 210 แรงม้าคับ
nitro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nitro For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011)