ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-08-2009, 07:49   #212
tk_mpt
Junior Member

รูปส่วนตัว tk_mpt

Car Brand: Toyota Tiger Single Cab
Engine Type: 1jz-GTE AG Gas & Setup by KKS
คะแนน: 0 tk_mpt is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง tk_mpt
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
น่าจะเป็นระบบ รักษาความปลอดภัยอุปกรณ์ของกล่อง ECU เองครับ เนื่องจากว่า ขณะที่รถวิ่งด้วยความเร็วสูงมากๆนั้น รอบเครื่องจะหมุนเร็วมาก ซึ่งสายพานที่รอบเครื่องหมุนพาไปด้วยนั้น มันเป็นเส้นเดียวกับคอมพ์แอร์ ซึ่ง ในความเร็วขนาดนั้น มีโอกาสทำให้คอมพ์แอร์น๊อคได้ครับ และอีกประเด็นหนึ่งก็คือ การที่จะใช้ความเร็วสูงๆนั้น เครื่องยนต์ต้องการกำลังมากๆครับ จึงต้องตัดกำลังส่วนที่ต้องแบ่งไปใช้ด้านอื่นๆออกครั บ
วิ่งแค่ประมาณ 110-120 เองครับ แต่มีเสียงดังแถวตู้แอร์อย่างที่ว่าแหละครับ
tk_mpt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม