หัวข้อ: จะวาง2Jz ge VVti
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-08-2012, 03:51   #14
pax
Junior Member

Car Brand: toyota tiger
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 pax is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xciter อ่านกระทู้
ของผม ก็ tr เหมือนกันแต่เป็นตัว xciter ของ nissan วาง 2j vvti +lpg ถังแก๊สใว้ท้ายรถ เบาะแถว3ต้องแปลงให้ขยับไปข้างหน้าหน่อยนึงถึงจะใช้ไ ด้ ถ้าไม่ขยับมันจะชันไปหน่อย ส่วนที่ใช้มายังไม่เจอปัญหาเกี่ยวกับเครื่องเลย นอกจากเปลี่ยนอะไหล่ตามอายุของเครื่อง ก่อนวางก็ไล่เก็บพวก ซีลทั้งหน้าและหลังเครื่องให้หมดเลย ส่วนความแรง ของผมเฟืองท้ายเดิม4.1 วิ่ง100รอบเครื่่องแค่2200รอบ อัตราเร่งดีกว่าเดิมเยอะ
กะว่าจะวางแก๊สมั่งพอดีครับ อยากทราบราคาติดตั้งครับ
ผมโซนพุธมณทล นครปฐมครับ
pax is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม