ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-01-2008, 21:28   #1
line6_mania
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 line6_mania is on a distinguished road
**** กินแก๊สมากจัง ****

วอลโว่ 740 วาง 1 J ไม่โบ , แก๊ส LPG + แลมด้า ( จูนโดยพี่เหลิมแห่ง gasthai เค้าว่า จูนแบบประหยัดสุดให้แล้ว ) , เครื่องวายริ่งสายไฟครบ

ตอนนี้กินแก๊ส กิโลละ 2.25 บาท

ผมควรจะไปแก้จุดใดอีกครับ ... ได้ยินมาว่า ให้เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.1 + ใส่กล่องให้รอบเครื่องตรง จะสามารถทำให้ประหยัดขึ้นอีก ใช่ไม๊ครับ หรือต้องทำอะไรอีก รบกวนช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ ..

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ..
line6_mania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม