ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2011, 20:05   #1030
โมทย์ คลองสาม
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว โมทย์ คลองสาม

Car Brand: A31
Engine Type: 1 j gte
คะแนน: 14 โมทย์ คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NACKVESPA อ่านกระทู้
เมื่อวาน เอารถไปทิ้งไว้ร้านขัดสี แล้วผมไปธุระที่ กทม กลับมา รถแปลกๆๆ สะอึก+สะุดุด ไอ

สับเป็นแก๊ส ก็เป็น คลาน 20กิโลเมตร ต่อชั่วโมง กลับมาบ้าน

พอเช้าเมื่อสักคู่ ลองดึงสายหัวเทียนมา โอ้วพระเจ้า น้ำขัง เบ้าหัวเทียน เอ่อ นองเลย ผมคิดว่างานจะเกิดแล้ว คิดว่า ร้านขัดสี มันเอารถผมไปแซ๊ด แน่เลย แต่มันจอดรถผมตากฝน โหยย เซงเครียดเลย คับ ผมก็รื้อ กล่อง ecu ดูว่าพวก c มันไหม้ หรือป่าว ก็ไม่พบ สรุป น้ำขังเบ้าหัวเทียน
เขาเปิดฝาประโปรงไว้เหรอคับถึงเข้าได้

ถ้าน้ำเข้าตรงฝาหัวเทียนก็เรียบร้อยคับ รีบเป่าออกให้แห้งคับ ใช้ได้เหมือนเดิม
โมทย์ คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to โมทย์ คลองสาม For This Useful Post:
บอยบีน (29-08-2011)