ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-11-2013, 09:07   #13
BabyW124
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว BabyW124

Car Brand: Benz W124
Engine Type: 2jz-gte vvti
คะแนน: 0 BabyW124 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
แล้วถ้ากดคันเร่งส่งไปอีกนิดจาก50เปอร์เซ็นต์ตอนรอบใ กล้ถึง3900มันเป็นไหมครับ
กดส่งไปอีกนิดก็เป็นครับผม
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohayo_o อ่านกระทู้
ครับ ก็น่าจะเป็นที่ ปุ่ม power ครับเกียร์ เปลี่ยนเร็วไป
ครับ ท่าปุ่ม power ใช้ได้ ก็จะไปได้เกิน 7000ครับ เพราะตอนนี้ ทำงานอยู่ที่ normal
แต่จริงๆ ท่าเป็น โหมดM ก็ไปน่าจะไปได้สุดๆ จนกล่องมันตัดอะครับ รถผม JZA70 2JZ-gte vvti
กล่องเดิมๆ ครับ ปุ่ม power-normal tiptornic Cruise Control ใช้ได้ครับ
ของผม jzs 161 ครับ
ชิพเกียร์ ครูสคอนโทรล ผมใช้งานได้ครับ มีแต่เพาเวอร์ พี่เค้าหาสัญญาณที่จะสั่งการกล่องไม่ได้ครับ(คือผมก็ ไม่ค่อยเข้าใจ)แต่พี่เค้าหาทางอยู่ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blowjz อ่านกระทู้
อาการ3900-4000แล้วบูชมันตกลงมาเป็นเรื่องปรกติคับเพราะว่าไอเส ียมันเบ่งไปลูกหลังคับแต่ถ้าขับแบบไม่บูชเกิน0.6อากา รนี้ก็จะไม่มีแน่นอนคับรถพี่ปรกติแล้วคับ....
ขอบคุณครับ ช่างที่เค้าทำก็บอกว่าปกติ เพราะรถ aristo ใส่กล่อง tom's เหมือนผมก็เป็นครับ แต่น้อยกว่าผมหน่อย น่าจะเป็นเพราะ โบว์ออฟ หรือไม่ก็ปรับบูส กำลังหาอยู่ครับ
BabyW124 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม