ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-07-2008, 16:24   #6
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
คอนเฟิร์มว่า สนพ.4 ตรงหนอกจอก ไม่ตรวจครับ เพราะไปมาแล้วด้วยตัวเอง ไปวันธรรมดา เข้าคิวประมาณ 9 โมงเช้า รถแน่นมาก ๆ ใช้เวลาตรวจรถเราไม่เกิน 1 นาที ตอนตรวจก็บอกเค้าว่าไม่เอาเล่มมา ให้ไปเฉพาะ คำร้อง ใบวิดวะ สำเนาบัตร สำเนาทะเบียนบ้านพอ ที่สำคัญคือในใบวิดวะต้องมีเลขเครื่องใหม่เท่านั้น ไม่ไช่ติดแก็สตอนเครื่องเดิมวอลโว่ครับ พอเสร็จจากนี้ก็เอารถไปจอดแล้ว เจ้าหน้าที่ไม่มีวันได้เห็นรถเราอีกเลย จนรับใบเสร็จครับ

คอนเฟิร์ม
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม