ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-04-2010, 23:42   #264
crazystudio
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 crazystudio is on a distinguished road
รายงานผลเรื่องแอร์ครับ

จากที่ได้คำแนะนำไปแล้วก็เลยไปที่ร้านแอร์แถวบ้านครั บ เปลี่ยนวาล์ว ไดเออร์ ล้างตู้แอร์คอยเย็นด้านใน
เย็นขึ้นครับ แต่ก็ไม่ได้มากขึ้นเท่าไหร่นัก
แต่ก็โอเคขึ้น แอร์เริ่มตัดแล้วในตอนกลางคืน
ตอนกลางวันกว่าจะตัดก็นานอยู่

แต่กลางวันจะเย็นขึ้นมากถ้าขับรถแล้วรอบเกิน 2000 รอบขึ้นไป ซักพักเย็นขึ้นมากเลย
และลองเหยียบคันเร่งค้างไว้ เกิน 2000 รอบแบบอยู่กับที่จะลองว่าปัญหามันมาจากคอยร้อน หรือคอมกันแน่

ปรากฏว่าเย็นขึ้นเหมือนๆกัน เลยคาดการณ์ว่าน่าจะมาจากคอมเริ่มหลวมเป็นแน่แท้แล้ว
เลยมีคำถามมาถามอีกแล้วครับว่า
คอมแอร์ 1jz ge ฝาขาว สามารถใช้คอมแอร์เบอร์ 20
ได้หรือไม่ครับ เพราะ volvo 940 ห้องค่อนข้างใหญ่
เลยว่าจะเผื่อให้คอมใหญ่ขึ้นอีกนิด

หรือดัดแปลงเอาคอมตัวอื่นๆใส่ได้หรือไม่ครับ
อยากแอร์เย็นกับเขาบ้างครับ

อีกเรื่องครับ คอมแอร์เบอร์ 17 กับ 20
มันดูยังไงครับว่าตัวไหนเป็นตัวไหน มีอะไรสังเกต
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ
crazystudio is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม