ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-02-2010, 18:28   #82
บอยบีน
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว บอยบีน

Car Brand: Benz W108
Engine Type: 1UZ fe
คะแนน: 15 บอยบีน is on a distinguished road
สวัสดีครับพี่ๆๆทุกคน
ผมบอยครับ
พอดีมีBENZ W108 ตาตั้กแตน เก่าไปนิดแต่จะลง1UZละครับ เลยขอสมัครเป็นสมาชิคคลับด้วยนะครับ มาเก็บเกี่ยวความรู้ ด้วยหาข้อมูลเพราะว่าพอดีตัวผมเองอยู่จังหวัดสิงห์บุ รี ไกลจากกทม.ประมาณ150กม. กำลังมองหาอู่ลงเครื่องตัวนี้อยู่ด้วยนะครับอยากได้แ บบจบๆๆเลยน่ะครับพร้อมติดตั้งแก็สด้วยเลยทีเดียว

แต่สิ่งที่ผมอยากจะถามก็คือ การทำดัดแปลงรถไหม่หมดเลยเช่น ซ่อมช่วงล่าง ลงเครื่องไหม่ ตกแต่งภายในทั้งหมด และทำสีปะผุตีโป่งซุ้มล้อ อันไหนควรทำเป็นอันดับแรกครับ เพราะผมจะได้เรียงลำดับในการทำทีละอย่างเพราะคงต้องน ำรถไปเข้าหลายอู่เลย แต่ละอู่ความชำนาญแตกต่างกันไปเลยไม่เลือกที่จะทิ้งร ถใว้อู่เดียวทำครบทุกอย่างคงยากน่ะครับ อาจจะเสียเวลาในการทำหลายเดือนหน่อยแต่รับได้ครับ อยากได้รถออกมาแจ่มๆๆเลยทีเดียวเนื่องจากเป็นรถรุ่นโ บราณไปแล้วอะไหล่อาจจะหายากและมีราคาแพงผมเองก้อซื้อ อะไหล่บางชิ้นเก็บๆๆไว้รอเปลี่ยนทีเดียวเพื่อประหยัด รายจ่ายบ้างเพราะบางชิ้นใช้เวลาตามหานานเหมือนกัน

เดี๋ยวถ้าถ่ายรูปรถแล้วจะมาแจ้งอีกครั้งนึงครับ ขอบคุณครับ

บอยครับ 081 - 7956852 ครับ เมล MSN ครับผม phaitoon_mam@hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอยบีน : 08-02-2010 เมื่อ 23:36. เหตุผล: เพิ่มเบอร์โทร
บอยบีน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม