ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2008, 01:26   #9
kadsimma
Member

รูปส่วนตัว kadsimma

คะแนน: 0 kadsimma is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kadsimma
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
สวยและเรียบร้อยมากครับ ฝีมือคุณเคนี้เอง....ไม่ทราบว่าช่วงล่างหลังทำท ี่ไหน แพงมัยครับ....สนใจอยู่เหมือนกัน แต่อยากได้แบบไม่แปลงเลยอะครับ
ต้องบอกก่อนว่าทำมาแล้วดูไม่ออกเลยครับ เพราะจริงๆแล้ว surf กับ sport rider มันตัวถัง เดียวกันเลยครับ ต่างกันเพียงภายนอกครับ ช่วงล่างหลังจับมาแปะกับของเก่าเราได้พอดีเลยคร ับ

โช๊คหลังเปงของ ฟอจูนเนอร์ สปิงเดิมของsurf + โช๊คหน้าของรันโช่ ราคา38000 ราคานี้ไม่รวมโช๊คหน้าครับ มีวิศวกรเซ็นให้ด้วย ทำที่อู่เพื่อนครับอู่นี้ทำ4*4มาหลาย10ปีละครับเจ้าข องทำช่วงล่างแปลงเป็นสปิงแปบนี้มาเกือบ50คันแล้ วครับ ปัญหารถเคยโดดคอสะพานหายไปเลย ที่สำคัญนุ่ม+หนึบมากๆๆ

อู่อยู่ที่อำเภอนางรอง จังหวัดบุรีรัม อู่ใหญ่มาก ทำ4*4 แข่งด้วย

ก่อนจะทำผมลองหาข้อมูลในเน็ทดู ผมเปลี่ยนโช๊คมา3ชุดแล้วก็ไม่จบราคาก็พอๆกัน ถ้าไม่ดีไม่เอามาาแนะนำครับ ฟันธงง

ปล เหมือนงานพี่เค ผมก็ดูมานานก่อนจะทำ ลองโทรมาคุยได้ครับ หรือนัดลองขับรถผมดูก่อนก็ได้ ยินดีนะครับ
kadsimma is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม