ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-01-2008, 12:06   #3
Pon_L
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi
คะแนน: 18 Pon_L is on a distinguished road
เครื่องมันไม่ต้องออกแรงไปฉุดลากอะไรก็คือไม่มีโหลดไ งครับ ไม่ต้องมีเซ็นเซอร์อะไรรับรู้ทั้งนั้นครับ
ตัวอย่างคล้ายๆกับคุณเดินอยู่ หรือให้คุณเดินลากของหยักๆไว้ไงครับ

เร่งเครื่องขึ้นไปก้าไม่มีโหลดคือไม่ได้เข้าเกี ยร์ ให้รถวิ่ง เกียร์แค่เกียร์ 1-2 มันก็ไม่ค้อยโหลดเพราะไม่ได้ทดไว้เยอะ
แต่ถ้าวิ่งเร็วๆแล้ว มันก็โหลด โดลดเกินจากการทำให้รถหมุนเคลื่อนที่ไปข้างหน้า ต้องใช้กำลัง กำลังที่ส่งผ่านจากล้อมาเฟืองท้าย มาเกียร์ มาคลัช มาที่ข้อเหวี่ยง มาที่ลูกสูบขึ้นลงไงครับ ถ้าปลดเกียร์ออก ลูกสูบก็ขึ้นลงง่าย ไม่มีโหลด โบก็ไม่บูสไงครับเพราะไม่มีอะไรมาอั้น
ไม่รู้จะอ่านเข้าใจรึเปล่านะครับ
Pon_L is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Pon_L For This Useful Post:
khwan1j (24-09-2011), Lucky (03-06-2011)