ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-08-2007, 09:30   #14
ampond
Member

คะแนน: 18 ampond is on a distinguished road
ไปจูนตามที่คุณชายต้นบอกแล้วครับ ปรับ idle +6 -6

ผลปรากฎว่าค่า 02 ขึ้นครับ o2 senser ไม่ได้เสีย แต่มันติดไฟแดงตลอดเลย และกราฟ ขณะเดินเบา วิ่งเป็นเส้นขนานกันทุกเส้นเลยครับ เครื่องออกจะสั่นนิดๆ ไม่ถึงขึ้นดับ

แต่พอเร่งคันเร่ง 2-3 พันรอบ o2 วิ่งสลับ เขียว เหลือง แดง กราฟตัวบน สีม่วงกับสีน้ำเงินวิ่งเกาะกัน ส่วนกราฟตัวล่างวิ่งสลับฟันปลา

ผมปรับจูนที่หม้อต้มไม่เป็นครับ ผมลองใช้ไขควงหมุนทวนเข็มบ้าง ตามเข็มบ้าง ตอนเครื่องมันสั่นมากๆ แต่ก็ดูเหมือนจะไม่เกิดประโยชน์อันใด

ผมว่าหม้อต้มมันต้องไม่ดีแน่ หม้อต้มตัวนี้ยี่ห้อ Fema รุ่น major (หมายถึงรุ่น super) มีปุ่มปรับแค่ปุ่มเดียวครับ
ampond is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม