ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-02-2011, 23:11   #16
poon_dragster
Junior Member

Car Brand: ford
Engine Type: sr20det
คะแนน: 0 poon_dragster is on a distinguished road
จริงๆแล้ว pressure switch ผมก็ใช้นะครับ แต่ใช้สำหรับเปิดเวสเกตครับ โดยเอา pressure switch มาคุมโซลินอยอีกที สมมุตว่าตั้งบูสไว้2บาร์ เราก็ตั้ง pressure switch ให้ทำงานซัก1.9 บาร์ พอบูสถึง1.9บาร์ โซลินอยก็จะตัดทำให้เวสเกตเปิดอย่างพอดีครับ

ปล. ปกติแล้ว เวตเกต2บาร์มันไม่ได้เปิดที่ 2บาร์นะครับ มันเปิดเต็มที่2บาร์ แต่ก่อนหน้า2บาร์นั้น มันจะเริ่มเปิด และจะทำให้บูสเต็มช้าครับ ระบบนี้จะทำให้บูสเต็มเร็วขึ้นครับ เหมือนกับตัวปรับบูสไฟฟ้าครับ แต่ไม่มีfunction ปรับบูส
poon_dragster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to poon_dragster For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)