ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-01-2010, 12:12   #6
boye-san
ClubJZ Web Register

Car Brand: benz 190e
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 boye-san is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aj.2122 อ่านกระทู้
จะลองแก้ไขเรื่องของความร้อนของเจ้าคันงาม
1.ใส่พัดลมไฮโดรลิค
2.ใส่ฟรีปั้ม
3.ใส่พัดลมไฟฟ้า แรง ๆ สัก 2 ตัว
แบบใหนดีครับ ใครมีความร้อนแบบนี้ แล้วแก้หาย ช่วยบอกหน่อยครับ ส่วนรถที่ใช้ ก็ โตโยต้า ไม้ตี่เอก เครื่อง 2jz-ge ฝาดำ เกียร์ธรรมดา หนุนฝากระโปรงแล้วประมาณ 1.5 ซม.หม้อน้ำเดิม ฝา 0.9 พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว (พัดเบามาก) และได้ทำการทะลวงหม้อน้ำแล้ว เปลี่ยนวาร์วน้ำ ใส่น้ำยาหล่อเย็น อาการทั้งหมดก็เหมือนเดิม ครับ น้ำเดือดมาก จนดันออกหม้อพัก บางครั้งน้ำจากหม้อน้ำหายเกือบลิตร

อยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ไกล้ๆแถวรามอินทรา ก็ลองโทรปรึกษาช่างคนนี้ดู 08-600-600-56 ช่างน้อย ผมก็แก้ที่นี่แหละครับ
boye-san is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to boye-san For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)