ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2014, 20:46   #2
se278
Senior Member

Car Brand: คูโบต้า
Engine Type: 1 สูบ
คะแนน: 14 se278 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vampire258 อ่านกระทู้
ใช้แก๊ส

ตัดปั๊มติ๊ก Fuel Press ตก เหลือ 0

เพราะอะไรครับ

เปลี่ยนโอริงหัวฉีดหมดแล้ว ไม่หาย

แต่ก่อนแรงดันจะค้างอยุ่ในรางครับ
ผมไม่เข้าใจคำถามนะครับแต่เดาว่า เมื่อก่อนพี่ใช้แกสแต่ตัดปั้มติ้ก แต่พอพี่ตัดจากแกสเป็นน้ำมัน เครื่องไม่ดับหรือไม่สะดุด แต่ตอนนี้ตัดจากแกสมาเป็น้ำมัน เครื่องดับ อย่างนี้หรือเปล่า ครับ

ผมถามหน่อยว่าที่พี่ว่าแรงดันเหลือ 0 พี่วัดอย่างไรครับ

ผมเดาว่าเรคกูเรเตอร์พี่เสียครับ หรือถ้าพี่ไม่สามารถสตร้าทน้ำมันได้ เดาว่าปั้มติ้กพี่เสีย

พี่ไม่ลอง ON กุญแจ แล้วลองคลายน๊อตท่อน้ำมันก่อนเข้าเรคกูเรเตอร์ดูว่า มีน้ำมันไหลหรือเปล่า ครับ
se278 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to se278 For This Useful Post:
vampire258 (15-09-2014)