ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-09-2008, 11:05   #12
ToRo_AT
Member

คะแนน: 17 ToRo_AT is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing อ่านกระทู้
อันนี้จากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ... ว่าซูปเปอร์ซาวรูคายมันเล็ก ลองมองดูเอาครับ เวลามันคาย อาจจะทำให้ลมคายออกไม่หมด ไปย้อนใบก็เป็นได้ และที่สำคัญ ถ้าเราตั้งสปริงแข็ง มันก็ทำให้ระยะชักลูกสูบสั้นลง เพราะมันยันตัวตั้งสปริงซะก่อน ก็ยิ่งเปิดรูไม่หมดอีก...ส่วนอาการที่ว่ามาน่าจะตั้ง สปริงอ่อนครับ ทำให้เวลาเดินเบา ลูกสูบมันถูกยกตลอด พอแตะคันเร่งนิดนึงมันก็เลยถูกสปริงดันให้ยันปิดไว้อ ่ะครับ เลยทำให้มีเสียง แต๊กๆๆๆๆๆ ตอนแตะคันเร่ง
ถูกต้องคัรบผม ผมตั้งอ่อนสุดเลยครับ ขอบคุณครับ
ToRo_AT is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม