ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2009, 08:23   #1
MOOH_CHONBURI
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว MOOH_CHONBURI

Car Brand: Ranger 4x4 with Carry Boy
Engine Type: 1JZ GTE VVTI-AG+Magic III
คะแนน: 0 MOOH_CHONBURI is on a distinguished road
น้ำในหม้อน้ำหายไปใหน?

เย็นวันเสาร์ ผมขับรถกลับจากกรุงเทพ พอตอนเช้าขับเอาขยะไปทิ้ง เกจย์ความร้อนขึ้นสูงมาก จากนั้นได้ตรวจพบว่าหม้อน้ำแห้ง เลยเติมนำ้เปล่าจนเต็ม ผมขับวันอาทิตย์เกือบทั้งวัน สังเกตุตลอดวัน ก็ไม่มีน้ำหยด หรือรั่ว น้ำที่เติมเต็มที่กล่องข้างหม้อน้ำ ก็ลดลงใต้ขี Full เล็กน้อย

ตอนนี้งงครับ ว่ามันรั่ว หรือเป็นอะไรกันแน่ อยากแก้ไวๆ เพราะสิ้นเดือนจะไปต่างจังหวัดครับ
MOOH_CHONBURI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม