ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2010, 12:57   #2
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick_bkk007 อ่านกระทู้
ขอเล่าเลยละกันนะครับ ผมเพ่งได้รถมาเป็นVOLVO740 เค้าวางเครื่อง 1JZGE VVTI ติดแกสแบบละบบดูดมา ระบบแกสมีปัญหาเลยเข้าไปร้านแกสแถวบ้าน เค้าบอกเครื่อง 1jge vvti มันไม่ค่อยจะรับระบบแก๊สถ้าติดแบบดูดแล้วมันจะแบ็คฟา ย ผมก้อถามต้องติดแบบหัวฉีดไปเลยจะดีไหมเค้าบอกกลัวตัว เครื่องสายไฟจะมาไม่ครบเลยไม่กล้าติดให้ เค้าบอกถ้าไม่คิดมากก้อขับแกสแบบดูดไปละกันทำใจเรื่อ งแบคฟายหน่อยละกัน ถามเพื่อนๆหน่อยหรือผู้รู้ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครั บจิงจริงใช้แบบไหนได้บ้างไอ้เครื่องตัวนี้ เคยใช้แต่เจฝาดำรถเพิ่งได้มาเมื่อวานเอง ตอนนี้ขับแต่น้ำมันรถต้นวิ่งอืดๆวิ่งแทบไม่ออกเลยต้อ งไปเช็คเครื่องอีกแน่ๆเลยขอผู้รู้ช่วยตอบ2คำถามเลยก้ อได้ครับ
ผมใช้แบบดูดมา3-4เดือนนี้แล้วคัฟ ยังไม่มีปัญหาอะไร...
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม