ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-01-2010, 16:02   #6
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 16 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NUM999 อ่านกระทู้
ช่วงล่างรถกระบะ ทำให้หนึบขึ้นหน่อยและเข้าโค้งท้ายไม่แกว่งหรือสะบัด ก็ถือว่าดีมากแล้วครับ แนะนำช่วงล่างของตู่ออโต้เวอร์วิสครับ อยู่ที่สุพรรณ ผมไปทำมา รถผมกระบะดีแม้ก4ประตูขับ2 แต่ทำให้สูงเท่าไฮแลนเดอร์ วาง2เจโบ ล้อ20 ทีแรกก็ใส่เวสโค๊ตอยู่ทั้งหน้า-หลัง ก็ดีในระดับหนึ่ง แต่เข้าโค้งยังสะบัดอยู่เข้าโค้งแรงๆไม่ได้ พอดีพี่ที่ทำงานเค้าใช้กระบะเชฟไปทำมาแล้วบอกว่าดีมา กๆเข้าโค้งนิ่ง ไม่สะบัด เกาะถนนดี หนึบขึ้น(เดิมเค้าก็ใส่เวสโค๊สอยู่) ทีแรกผมไม่เชื่อ แต่พี่เค้ารับรองว่าทำแล้วคุ้มยิ่งเครื่องแรงๆยิ่งต้ องทำ ผมเลยไปทำ ปรากฏว่าดีจริงๆครับ หนึบ/เกาะถนนดี และที่สำคัญเข้าโค้งได้นิ่งมากๆ ไม่มีร่อน-สะบัด-แกว่งเลย ได้ผลจริงๆ ในชุดจะประกอบด้วยโช๊ค4ต้น หน้า-หลัง(หน้าอมาด้า-หลังแรนโช่9000ปรับ9ระดับ)และตัวกันโคลงทวินอาร์ม ราคา2หมื่นกว่าๆ แต่รถผมเปลี่ยนสปริงหน้าและเพิ่มโช๊คซับแหนมด้วย ตกสามหมื่นนิดหน่อย พอใจมากครับ ตอนนี้เข้าโค้งนี่ซัดอย่างเดียวเลย ไม่ได้มาโฆษณาร้านนะครับ แต่เห็นถามเลยมาเล่าสู่กันฟังครับ
ตามนี้เลยครับถ้างบถึง อาจารย์ตู่ ขึ้นชื่ออยุ่แล้ว
รถตู้คอมมิวเตอร์d4dแกยังเอาไปบินข้ามเนินได้
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to nap_ta For This Useful Post:
A.CUEL (08-01-2010), JZ_P_MAYIM (08-01-2010), Lucky (03-06-2011)