ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2008, 16:11   #1
oyn_123
Junior Member

คะแนน: 0 oyn_123 is on a distinguished road
ขอขอบคุณ คุณหนุ่มโคราช มีเรื่องเล่าใหฟัง

ผมใช้ 1j ฝาขาวติดแก๊สมาประมาณ 8 เดือน
พอดีมีธุระไปต่างจังหวัดด่วน วิ่งจากกรุงเทพฯไปประมาณ 100 กม.เศษๆ หลังจากนั้นเครื่องก็ดับไปเฉยเลยครับดับกลางอากาศ พอดับก็สตาร์ทใหม่เครื่องติดครับ แต่วิ่งไปซัก 2 กม.ก็ดับ สตาร์ทติด วิ่งดับ เป็อยู่อย่างนี้ทั้งใช้แก๊สและน้ำมัน เลยโทรสอบถามขอความช่วยเหลือ ที่คุณหนุ่มโคราช ก็ได้คำแนะนำให้ดูที่รีเลย์แก็ส อาจมีปัญหา พอดีอยู่ใก้กับร้านอะไหล่ เลยซื้อรีเลย์ เลยวิ่งกลับบ้านได้
*** เลยขอขอบคุณ คุณหนุ่มโคราช ที่ให้คำปรึกษามาตลอด**
oyn_123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม