ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-09-2007, 13:19   #2
noom@korat
Super Moderator

รูปส่วนตัว noom@korat

Car Brand: ไมตี้,Hiace,TT141
Engine Type: 1J-gte,2J-GE vvt-i,JZ-GTE
คะแนน: 18 noom@korat is on a distinguished road
สวัสดีครับ ผมชื่อ เก่ง เรโทร70s เพิ่งจาสมัครมาใหม่เลยครับ...มีคำถามมาถามหน่อยนะครั บ...
สวัสดีครับ..

ผมเพิ่งได้ เบ๊นท์ 280s มาครับ เจ้าของเก่าวาง 1j Turbo มาแล้วครับ อยากทราบว่าเครื่องที่มีเทอโบ ติดแก๊ส ได้ไหมครับ...เห็นมีคนบอกว่าเครื่องที่มีเทอโบ ติดแก๊ส แล้วอันตราย จริงหรือเปล่าครับ แต่ถ้าติดได้แก๊สได้
เครื่องเจเทอร์โบเราๆติดแก็สได้โดยไม่มีปัญหานะครับ ถ้าทำได้ถูกต้อง.. ติดตังหม้อต้มให้ถูกที่ ติดมิกเซอร์ถูกที่ โบลวออฟวาล์ว ถ้าใส่เพิ่มต้องติดให้ถูกที่ ก็เท่านั้น..

1.ต้องมีอุปกรณ์อะไรพิเศษ เพิ่มมากว่าเครื่องไม่มีโบหรือเปล่าครับ ...
อุปกรณ์ก็คล้ายๆการติดเครื่องทั่วไป เพียงแต่ต้องใช้หม้อต้มที่เป็นของเครื่องเทอร์โบเท่า นั้นครับ
2.ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ...
ค่าใช้จ่ายน่าจะต้องมีประมาณ 20,000 ครับ
3.ติดที่ไหนดีครับ...
อยู่แถวไหนครับ..เพื่อนๆจะได้แนะนำกันได้ถูก
4.พี่ๆ น้องๆ มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ
ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้าเลยครับ...

ฝีมือผมเองครับ..ที่นี่!

งานยามว่าง ที่ต้องทำ.. เค้าอยาก เราจัดไป..
1J-gte m/t @ BMW E30
2J-ge a/t @ Benz 230E
2J-ge a/t @ Benz 300E เอ้า..วิ่งได้แล้ว
2J-ge m/t @ Mitsubishi Starda.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noom@korat : 04-09-2007 เมื่อ 13:22.
noom@korat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม