ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-09-2015, 08:36   #1
hs7qlz
Junior Member

รูปส่วนตัว hs7qlz

คะแนน: 0 hs7qlz is on a distinguished road
1เจโบรถสตาร์ทที่เกียร์ D ได้

วันก่อนรถไปดับกลางแยกไฟแดง ด้วยความรีบร้อนเลยรีบสตาร์ททั้งที่ยังคาเกียร์อยู่ก ็ดันติดสะงั้นครับ รถผมติดกล่องobd1 มา ผมเช็คที่หน้าจอว่ามันไม่แสดงสถานะเกียร์ว่าง และเกียอื่นๆเลย นอกนั้นทุกอย่่างปกติหมด เกียร์ก็เปลี่ยนเป็นปกติ แค่ไม่โชว์ว่าอยู่เกียร์ไหนเท่านั้น ผมควรตรวจสอบตรงไหนดีครับ อยากให้มันสตาร์ทที่เกียร์ว่างเหมือนคันอื่นเขาครับ
hs7qlz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม