ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-09-2013, 22:52   #1
bankbank3508
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 1Jz-Gte
คะแนน: 0 bankbank3508 is on a distinguished road
รบกวนขอให้พี่ๆ ตอบหน่อยคับ ผม ไม่รู้เลยว่าจะซ่อมตรงไหน

คืออาการ รถ ผมคือ ความร้อนมันขึ้น แต่มันจะขึ้นตอนบูทมาอะคับ แบบว่า พอเหยียบ ละความร้อนก็ขึ้นตาม ตอนนั้น น้ำมันเครื่องเหลือน้อยผมไม่ได้ดู ความร้อนเลยขึ้น แต่ตอนนี้ผมก็เติมน้ำมันเครื่องแล้ว (แค่เติมยังไม่ได้ถ่าย ถึงรอบแล้วเหมือนกัน ) มัน ก็ยังขึ้นอยู่เหมือนเดิม อาการไม่มีควันขาวคับ เครื่องไม่ กระตุกด้วย แต่ความร้อน ขึ้นๆลงๆ แต่ไม่ถึงกับฮีต พี่ๆ ว่า มันเป็นที่ิอะไรหรอคับ เพราะผมไม่รู้เหมือนกันว่าจะซ่อมตรงไหนเลย
bankbank3508 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม