ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-03-2007, 12:28   #13
kapom7
Member

รูปส่วนตัว kapom7

Engine Type: ศึกษาเรื่องแก็ส เรื่องแหล่งที่เที่ยวของ นศ. และอื่นๆ
คะแนน: 18 kapom7 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kapom7
ครับคุณ nesd มิกรูเดียว กับ รูเตาแก็สต่างกัน ตอนอัตราการออกตัวครับ รูเตาแก็สได้อัตราเร่งตอนต้นดีกว่ารูเดียวเยอะ ส่วนอัตราการกินผมว่าพอๆกันเลยครับ เพราะตอนออกตัวมิกรูเดียวก็ต้องเหยียบมากหน่อยส่วนรู เตาแก็สก็จ่ายแก็สเยอะถึงแม้ว่าจะเหยียบไม่มาก ส่วนวิ่งทางไกลรูเตาแก็สเหมือนจะได้อัตราเร่งคงที่กว ่าครับแช่ได้ยาวกว่า(ขอนแก่น-อุดร ถ.มิตรภาพ)คงที่ๆ120 อัตราการกินก็ที่กล่าวมาข้างต้น
ตอนนี้ผมเล่น Full venturi 30 มม. สนุกกว่าเยอะเลยครับ ทั้งต้นและปลายครับเพราะปกติที่ใช้ทั้ง2แบบ เวลาเร่งแอร์จะต้องตัดช่วยมากแต่ตอนนี้แทบจะไม่ตัดเล ยครับส่วนอัตราการกินยังไม่ทราบคับเด๋วจะมาบอกอีกที
kapom7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม