ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-11-2014, 19:20   #2
tongoon
Junior Member

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1UZ-fe vvt-i
คะแนน: 0 tongoon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mungpro อ่านกระทู้
อยากติดตั้งเอง..แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ Nozzle กี่มิล..เจาะที่ท่อไอดีตรงไหนครับ เครื่อง 2jz ge vvti
ชุดคิด AC น่าจะเป็นหัวฉีดของ valtek 3 ohm นะส่วนใหญ่จะส่งมาแบบนั้น
ในกล่องหัวฉีดจะมี nozzle ทองเหลือง น็อตเบอร์ 13 4ตัว ใช้ดอกสว่าน 2.2-2.4 mm. เจาะที่รูตรงกลาง
แล้วรองจูนดูครับ ให้เวลาการฉีดแก๊สมากกว่าเวลาน้ำมัน 1.5เท่า วิ่งดีครับเนียนๆ ไม่กระชาก ไม่กินแก๊ส
tongoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to tongoon For This Useful Post: