ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-10-2014, 12:06   #15
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nukenook อ่านกระทู้
ถ้าเติมแล้วไม่หายคงต้องเปลี่ยนหม้อน้ำใช่มั๊ยครับ แล้วพอเปลี่ยนหม้อน้ำ แล้วจะใช้ฟรีปั๊มเหมือนเดิมดีมั๊ย คิดหนักเลยครับ เอาไงดีหว่า
1.ลองเติมน้ำยาดูก่อน แล้วเอาพัดลมหน้าออกตัวนึงหรือถอดปลั๊กเอาก็ได้ เพราะพัดลมไฟฟ้าถ้าใส่แบบไม่มีตัวคุมจะแรงเท่ากันตลอ ดเวลาถูกแล้วครับ ข้อเสียคือมันก็จะขวางทางลมด้วยเช่นกัน
2.บังลมหน้าถ้าไม่มีก็ทำมาติดซะเพื่อบีบให้ลมเข้าหม้ อน้ำได้เต็มที่ โกร่งพัดลมฟรีปั๊มถ้าไม่มีก็ทำซะ(รถใหม่ๆจะไม่มีพัดล มหน้าครับเพราะใช้ฟรีปั๊มดึงลมก็พอแล้วแต่เราเป็นรถว างเครื่องอย่างน้อยๆเอาไว้เป่าแผงแอร์ให้มันเย็น...น นนนเวลาเดินเบาจะดีกว่า)
3.ถ่ายน้ำแล้ววัดว่าได้กี่ลิตรแน่ๆถ้าไม่เหมาะสมก็ต้ องเปลี่ยนแล้วล่ะครับ ที่เหลือก็น่าจะรู้แล้วครับถ้าได้เข้าไปอ่านในลิงค์ท ี่ผมทำให้น่ะครับ
4.อินเตอร์เล็กไปแน่ๆคงต้องเปลี่ยน

ก็แค่รถขนหมู อู๊ด... อู๊ด...
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม