ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-12-2013, 21:04   #3
Kun553
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Kun553

คะแนน: 16 Kun553 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ louis_kab อ่านกระทู้
พึ่งได้รถมา อีสุ มังกรทอง วาง uz ไม่มีฝาครอบมา
เฟืองท้าย ทรุปเปอร์ ก่อนนี้วาง 1 เจโบมา
ผมอยากใช้ อี85 ไม่ชอบแก้ส ต้องปรับปรุงส่วนไหนบ้างครับ ต้องใส่กล่องe 85 มั้ยครับ แล้วถ้าซื้อมาติดเองได้มั้ยผมอยู่ใต้ครับ นครศรี รถได้มาแบบนี้แล้ว อย่างอื่นไม่รู้ข้อมูลเลย แต่รวมๆวิ่งดีครับวางมาได้ เดือนกว่าเอง หลุดจำนำมา ต้องเช็คตรงไหนบ้างครับเรื่องระบบไฟ การวายรี่งว่าครบมั้ย แล้วพวกปั้มติ้ก น่าจะเป็นของเจโบครับ สายก็เจ้าของเดิมบอกว่าใช้โซฮอมาตลอด ไม่เคยติดแก้ส หรือว่าผมควรนับหนึ่งไม่ทุกอย่างเรื่องสายน้ำมัน
ขอสอมถามครับ
1 ปั้มติ้กถ้าเป็นเจโบ ต้องเปลี่ยนมั้ยครับ
2 สายน้ำมัน ผมว่าจะเปลี่ยนใหม่
3. เร็กกูเลต
4 หัวเทียน
ต้องขออภัยผมเองก็มีขอมูลน้อยมากติดต่อเจ้าของเดิมไม ่ได้ เค้าเอามาจำนำกับพ่อไว้แล้วหลุดแล้ว เลยอยากเก็บใว้ใช้เอง
สมควรทำระบบน้ำมันใหม่ครับ ตั้งเเต่ต้นสายเลย ปั้มติ๊กใหม่เอาทนE85ไปเลยครับ เพราะเรามีระบบเดียวคือน้ำมันถ้าอยู่ดีๆพังมาจะไม่คุ ้มกับค่าเสียเวลาเเละค่าแรงต่างๆครับ+ท่อแป๊ปน้ำมันส ายน้ำมันต่างๆ+หัวเทียนสมควรเปลี่ยนเป็นIridiumครับ+ กล่องที่ใช้E85ได้ ถ้าเป็นกล่องจูนก็พวกEasy tuner,F-con V pro2.1 ครับ