ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2012, 11:37   #36
TUMz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: E-34
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 TUMz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ppTT อ่านกระทู้
ผมกำลังจะวาง เจโบ เครื่องผมเป็นปลั๊กหนา e8 กำลังจะวางคับ ขอปรึกษาครับ
1.อินเตอร์เดิม ของเจโบ(ตัวยาวสีดำของ supra a70) สามารถใส่ไปในกันชนเดิมโดยไม่ต้องปาดกันชนเดิมได้ไหม ครับ ผมต้องการใส่ซ่อนให้ดูเดิมๆที่สุด ถ้าใส่ไม่ได้มีตัวไหน ขนาดไหนแนะนำบ้างครับ หรือมีวิธีไหนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
เท่าที่เจอมาใส่อินเตอร์อันไหนก็ต้องปาดกันชนจะมากหร ือน้อยเพราะช่องใส่มันน้อยครับ
2.เครื่องผมเป็นฟรีปั๊ม จะวางควรแนะนำเป็นพัดลมไฟฟ้าหรือเป็นฟรีปั๊มดีคับ เน้นใช้งานทุกวันคับ
2.1ถ้าเป็นรุ่นพัดลมไฟฟ้า จะแนะนำแบบไหนครับ พัดลมญี่ปุ่นมือ2แบบ4สาย2ตัวแบบดูด หรือ พัดลมใหม่ของ flex 2ตัวแบบดูด หรือ พัดลมวอลโว่ แบบไหนดีกว่ากันครับ
แนะนำไฟฟ้าดีกว่าครับของผมใส่ของ e36
3.ส่วนใหญ่ e34 วางเครื่อง เจโบ บางคันหัวเครื่องกระดกมาหน่อยนึง บางคันวางเสมอไม่มีกระดก เลยอยากทราบว่าวางแบบเนียนๆเสมอกันทั้งหัวเครื่องและ ท้ายเครื่อง จำเป็น ต้องปาดแคร้งหน้าของเครื่องไปหน่อยจริงไหมครับ
ใส่แคร์งหน้าไม่ต้องปาดนะครับไม่กระดกเลยนะของผมหรือ แล้วแต่ช่างละครับแบบนี้
4.ไฟเอนจิ้นต่อให้ติดหน้าปัดเหมือนเดิมได้ไหมครับ
5.ระบบ ABS ปัจจุบันนี้วางเครื่องเจไม่โบอยู่ครับ มีปัญหาระบบ ABS ไม่ทำงาน แต่ไฟไม่โชว์ คือ ตอนเปิดสวิท on ไฟต่างๆก็โชว์ปกติ พอสตราท์ติด ทุกอย่างดับปรกติ ขนาดดึงสาย ABS ออก ไฟไม่โชว์ (วางเครื่องมา7ปีเพิ่งรู้ว่าABSไม่ทำงาน ) อยากถามครับ อยากให้ ABS ทำงานเหมือนปกติ ควรทำไงครับ ไปเข้าอู่ บีเอ็มดี หรือให้อู่ที่จะวางเครื่องใหม่เป็นคนจัดการดีครับ(แต ่อู่ที่จะวางเครื่องใหม่ เค้าบอกไม่รับแก้งาน ABS ให้เราไปเข้าอู่BM) เลยสงสัยว่า E34 วางเจโบ ABS ใช้ได้กันไหมครับ และ การวางเครื่องยนต์ใหม่ วายริ่งสายไฟใหม่ช่างบอกมันคนละส่วนกับ ABS จริงหรือไม่ครับ และใครมีอุ่ไหนแนะนำบ้างครับ
ไฟหน้าปัดต่อได้ครบครับจะใช้ไม่ได้คือเข็มไม้กวาด

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ลองศึกษาเยอะๆหาอู่ดีๆถ้าวางแล้วจบจะสนุกกับ jz gte ครับ
ผมศึกษากับดูอู่ก่อนวางเกือบปีอะครับ
TUMz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม