ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-02-2010, 17:07   #9
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOT-BOY Club อ่านกระทู้
ขอบคุนสำหรับคำตอบคับ
ยังงั้นขอถามต่อนะคับ
1 กล่อนหน้าที่จะเปลี่ยนกล่อง spare ผมลองเทสท์กล่อง
spare แล้ว ทุกอย่างปรกติดี เกียร์เข้าได้ เนียนมากๆ
2 โซลินอยล์เกียร์ ตามเชียงกง มีวิธีดูอย่างไรคับ
ว่าใช้งานได้หรือไม่ได้
3 ถ้ากล่อง spare ปรกติ ยังงั้นประเด็นหลักของอาการกระตุกของเกียร์คือชุด โซลินอยล์เกียร์ เพียงประเด็นเดียวใช่มั้ยครับ
ขอบคุนมากๆคับ
ถ้ากล่องสำรอง ปกติดี การเสียบปลั๊กแน่นดี สรุปว่า ทุกอย่างจากภายนอกเกียร์ดีหมด ที่เหลือก็คือ ต้องมีปัญหาจากภายในครับผม นั่นก็คือ ปัญหาจากโซลินอยด์

ข้อ 1 ไม่มีคำถาม ส่วนคำถามข้อ 3 ได้ตอบไว้ที่ย่อหน้าแรก

คำตอบข้อ 2 เรื่องการดูโซลินอยด์เกียร์เซียงกง ด้วยตาเปล่านั้น ตอบตรงๆว่า ดูไม่ออกครับ ให้เซียนก็ดูไม่ออกครับ ต้องใช้การตรวจเช็คจากการป้อนกระแสไฟและกราวนด์เข้าโ ซลินอยด์ กับการทดสอบการรั่วโดยการการป้อนลมเข้าเท่านั้นครับผ ม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 08-02-2010 เมื่อ 18:10.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Moonlight For This Useful Post:
gotlaw (13-02-2010), HOT-BOY Club (09-02-2010), jarturon333 (08-02-2010)