ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-08-2009, 20:18   #9
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l.lerson อ่านกระทู้
ขอความเห็นลุงมูนหน่อยครับ
ถ้าเป็นยาง 225/70/15 ใน VIGO เครื่อง 2J-vvti เกียร์ AUTO
ความเร็ว 100 รอบประมาณ 2300-2400 เฟืองท้าย 4.3
ถ้าเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.5 จะเหมาะกว่าไหมครับ
ผมบอกอย่างนี้ดีกว่านะครับ

ตอนนี้ ถ้าคุณขับรถมาติดไฟแดงอยู่คันหน้าสุด บนถนน 4 เลน พอไฟเขียว ออกรถพร้อมกัน คุณอาจจะนำหน้ารถคันข้างๆ หน่อยนึงครับ และทางข้างหน้า โล่งๆ ยาวๆ คุณขับที่ความเร็วสูงสุด คุญอาจจะนำหน้าคนอื่นแบบปลายตามองเห็นรถหน้ารถคันข้า งๆครับ

แต่พอคุณเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นอัตราทด 4.55 ในลักษณะเดียวกัน รถคุณจะพุ่งออกตัวนำหน้าคนอื่น แบบว่า ถ้ามองกระจกหลัง จะเห็นรถคันข้างๆและคันหลังที่ต่อจากเรา เล็กลงเรื่อยๆๆๆ แต่พอรถวิ่งลอยลำแล้ววิ่งไประยะหนึ่ง จะมีรถข้างๆ แซงขึ้นหน้าเราไปบ้างครับ

ชอบแบบไหน เลือกเอาครับ
Lucky (03-06-2011)