ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-05-2013, 14:16   #15
---narupon---
ClubJZ Web Register

Car Brand: blue
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 ---narupon--- is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 4ja1 อ่านกระทู้
--- วางที่ไหนครับ
อู่ ส เจริญเซอร์วิส ครับ เลยศูนย์คูโบต้ามานิดเดียว เห็นถามมาหลายท่านปล.ผมอยู่ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ ครับ ทางไป อ.ชุมแพ ( ทางหลวงแผ่นดิน 201 )

รายละเอียดตัวนี้ สืบเนื่องจากเครื่องเดิมมีอาการหม้อน้ำแห้ง และปาดฝามาหลายรอบแล้ว ผมเลยตัดสินใจวางใหม่ซะเลย (ไม่อยากให้น็อคคา...)สงสารรถ
ซ่อมมาก้อหลายบาทแล้ว...สรุปแล้วเซ็ง ๆ
พอดีเพื่อนแนะนำช่างให้ เพราะว่ารถเพื่อนก็วางที่นี่ เป็น 1jz turbo ธรรมดา พากระทืบ 170+ ระยะทางไม่ไกลก็เลยชอบ
ทางอู่แนะนำให้ผมลง 2jz ge vvti เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตกลงราคา 30,000 เพราะว่าช่างจะไปซื้ออะไหล่ที่กรุงเทพ ฯ
คุยไป คุยมา (ปลว่าใจผมอยากแรงเป็น gte ) ช่างก็เลยแนะนำเจ้าตัวนี้ให้...ศึกษาดูแล้ว น่าจะเข้ากับรถเรา เพราะไม่ได้แรงทางเรียบ ราคาเดิม (ชอบตรงนี้แหละ)
ค่าวาง 15,000 ยังไม่รู้จะเพิ่มเติมอะไรบ้าง......รอฟังตอนต่อไปครั บ

Uploaded with ImageShack.us

---narupon--- is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ---narupon--- For This Useful Post:
balm@uz (27-05-2013), jomtub (20-05-2013)