ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-10-2012, 13:28   #6
Jamisquatar
Senior Member

รูปส่วนตัว Jamisquatar

Car Brand: Mittsubishi G-Wagon
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 13 Jamisquatar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง อ่านกระทู้
ถังแคปซูล58ลิตรมัลติวาล์ว เวลาเติมแก๊สแล้วตัด85% เด็กปั๊มมักถามว่า"อัดไหมพี่" เราจะอัดได้อีกเท่าใด แล้วถ้าปล่อยให้อัดจนเต็ม100%เลยได้ไหม มีผลเสียกับอะไรบ้างครับ

ไม่ควรครับ 85% ถูกเเล้วครับ เพราะถังเเละเเนวเชื่อม จะรับภาระเเรงอัดเต็มที่ครับ ทำไห้ค่าความเเข็งตัวของเหล็กเสื่อมสภาพได้ครับ อาจเกิดเหตุร้ายเเรงได้ครับ นึกถึงเเผ่นเหล็กบางๆ เเล้วเราบิดไปมาหลายครั้งก็ขาดได้ครับ
Jamisquatar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม