ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-07-2010, 11:41   #1002
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
ปรึกษาหน่อยครับ เพิ่งรู้ว่ารถผมช่างเปลี่ยนหม้อลมชั้นครึ่งให้น่าจะข องโยโยต้า แต่ใช้แม่ปั๊มเดิมติดรถใส่ให้เพราะไม่อยากขยับตำแหน่ งท่อทางน้ำมันเบรค กลัวว่ามันจะไม่ตรงตำแหน่งและยุ่งยาก....วันนี้มีผู้ รู้บอกว่า เปลี่ยนแต่หม้อลมก็ได้ประโยชน์ไม่เต็มที่ เพราะถ้าไปเอาแม่ปั๊มเดิมมาใส่ก็จะได้เส้นผ่าศูนย์กล างของแม่ปั๊มเท่าเดิม ...เค้าแนะนำเอาพวกชั้นครึ่งของ nissan มาใส่ และบอกว่าถ้าเอามาทั้งชุดจะดีกว่ามากเนื่องจากเส้นผ่ าศูนย์กลางของแม่ปั๊มใหญ่ขึ้น เวลาเหยียบเบรค ความเร็วในการทำลมและการตอบสนองต่อเท้าจะดีรวดเร็วฉั บไวดีกว่าแบบที่ผมทำมา ปรึกษาหน่อยครับว่าอย่าไปยุ่งกับมันเพราะคงมีผลน้อย หรือคำแนะนำนี้ถูกต้องน่าแก้ไขครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)