ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-07-2009, 09:19   #187
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prathan_kitcharoen อ่านกระทู้
ขอสอบถามเกี่ยวกับคอมแอร์ 2j vvti ที่เป็นคอมแอร์รุ่นใหม่

คือสายบนคอม มีสายที่ต่อจากหน้าคลัช1เส้น แล้วอีกสองเส้นคือเซนเซอร์อะไรครับ

แล้วคอมแอร์ประเภทนี้มันพังง่ายจริงเหรอครับ แล้วมีวิธีเช็คยังงั้ยครับว่ามันไม่เสีย
คอมพ์แอร์รุ่นนี้ เป็นคอมพ์แอร์โรตารี่ครับ ตัวเล็กแต่ส่งกำลังอัดได้แรงเรื่อยๆ กินกำลังเครื่องยนต์น้อยกว่า คอมพ์สวอทเพรท เท่าที่เคยใช้นั้น ก็ให้ความเย็นได้ดี ขนาดผมใช้ตู้แอร์แยกเป็น 2 ตู้ ก็ยังเย็นอยู่เลยครับ แต่ปัญหาน่าจะเกิดจากว่า สายไฟ ของปลั๊กที่คงจะต้องเชื่อมต่อไปที่กล่องแอมปริฟลายเอ อร์แอร์นั้น เราไม่มีตัวที่เข้าชุดกับมัน ทำให้คอมพ์แอร์แทบจะทำงานตลอดเวลา จึงทำให้มันชำรุดเสื่อมโทรมเร็วครับ

ถ้าใช้งานไประยะหนึ่งแล้ว รู้สึกว่า ความเย็นลดลง (ร้อนขึ้น) นั่นแหละครับ กำลังอัดลดลงแล้วครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg ปลั๊กแอร์.jpg (44.1 KB, ดาวน์โหลด 5 ครั้ง)
printset (09-09-2016)