ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-09-2009, 20:17   #15
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N1SPECII อ่านกระทู้
รูปเดี๋ยวพรุ่งนี้มาครับพอดีถ่ายน้ำมันเกียร์ล้างก้น แคร้งด้วยเลยยังไม่ได้ใส่ น้ำมันเกียร์ตัวนี้ดีมั้ยครับแล้วมันใช้กี่ลิตรครับล ้างกรแคร้งไม่ได้แกะลูกทอร์ค

ขอถามอีกอย่างนึงคับท่อทางเดินน้ำมันเชื้อเพลิงนี่ใช ้ท่อทองแดงขนาดกี่มิลครับในการเดินท่อ เพราะวันีน้ก้มดูช่างที่วางเครื่องมาให้เค้าเดินเป็น สายยางธรรมดามาให้เอามือแตะๆดูมีเบนซินซึมออกมาถึงว่ าเต็มถังหมดไวจัง ใครทราบขนาดบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
ถ้าล้างเฉพาะก้นแคร้งเกียร์ออโต้ ใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ประมาณ 3 ลิตรเองครับ ถ้าเป็นผมแล้ว ถ้าผผมวางเครื่องใหม่ ผมจะยอมเสียเวลาคว่ำทอร์กคอนเวิร์ทเตอร์ ล้างกรองเกียร์ ล้างก้นแคร้ง แล้วเติมน้ำมันเกียร์ออโต้ของโตโยต้า Type IV จำนวน 7 ลิตร ทีเดียวจบไปเลยครับ

ขนาดท่อน้ำมันเบนซินนั้น ผมจำไม่ได้ครับ แต่ว่า ขนาดของท่อทองแดงที่จะเดินมาจากถังน้ำมัน คุณสังเกตุขนาดง่ายๆ ก็คือ เท่ากับรูในท่อยางที่คุณใช้อยู่นั่นแหละครับ
Bank_td07 (23-09-2009), N1SPECII (23-09-2009)